கோத்தபாயாவின் புதிய தனிமைப்படுத்தல்

கொரோனாவுடன் வாழ்கிறார்

மினுவங்கோடாவில் உள்ள பிராண்டெக்ஸ் பட்டறையில் இருந்து தொடங்கிய கோவிட் 19 இன் இரண்டாவது அலை, இப்போது மேற்கு மாகாணத்தில் நிறுத்தப்படாமல் முழு தீவுக்கும் பரவியுள்ளது.  இதை  எழுதும் நேரத்தில், இலங்கையில் மொத்த கோவி தொற்றுநோய்களின் எண்ணிக்கை 20,000 க்கும் அதிகமாக உள்ளது. அவர்களில் 16,643 பேர் மேற்கு மாகாணத்திலிருந்து பதிவாகியுள்ளனர். இன்று இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 90 ஆக உள்ளது. இவர்களில் 77 பேர் இரண்டு மாதங்களுக்குள் பதிவாகியுள்ளனர். இலங்கையில் கோவிட் பேரழிவு ஆரம்பத்தில் வெடித்ததற்கு அரசாங்கத்தின் பதில் காரணமாக, நவம்பர் 2019 முதல் முதல் சுற்றில் சுமார் 3,000 கோவிட் நோய்த்தொற்றுகள் பதிவாகியுள்ளன. 13 இறப்புகள். இந்த சூழலில், தொற்றுநோயின் இரண்டாவது அலை நாடு முழுவதும் பரவுகிறது என்பது தெளிவாகிறது.

முதல் அலை அலையுடன், அரசாங்கம் சுமார் ஒரு மாதத்திற்கு நாடு தழுவிய ஊரடங்கு உத்தரவை அறிவித்தது மற்றும் கடுமையான பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் மூலம் நோயைக் கட்டுப்படுத்த முடிந்தது. இது மிகவும் நன்றாக இருந்தது, 2020 மார்ச் மாதம் பொதுத் தேர்தல்களை நடத்த அரசாங்கத்தால் முடிந்தது. எனவே, தேர்தலின் போதும் இந்த சூழ்நிலையை அரசாங்கம் முழுமையாகப் பயன்படுத்திக் கொண்டது. ஜனாதிபதி கோதபயாவின் வீரச் செயல்களை மக்கள் பாராட்டினர். அரசாங்க சார்பு ஊடகங்களின் நவீன ஊடகங்களில், இளவரசரின் வம்சாவளியைக் கண்டு மக்கள் மயக்கமடைந்தனர். இறுதியில், கோவிட் தொற்றுநோய்க்கு நன்றி, அவர்கள் பாராளுமன்றத்தில் 2/3 பெரும்பான்மையைப் பெற்றனர், 19 வது திருத்தத்தை நீக்கி, 20 வது திருத்தத்தின் மூலம் ஜனாதிபதியின் அதிகாரத்தை காலவரையின்றி அதிகரித்தனர். மக்களுக்கு எந்தவிதமான சலுகைகளையும் வழங்காத வணிகர்களுக்கு மட்டுமே சலுகைகளை வழங்கி, 91 வாக்குகள் பெரும்பான்மையுடன் பட்ஜெட்டை அரசாங்கத்தால் நிறைவேற்ற முடிந்தது. கோவிட் தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் கூட, மக்களின் நல்வாழ்வுக்கான பட்ஜெட் ஒதுக்கீடு குறைக்கப்பட்டுள்ளது.

கட்டுப்பாடு நிறுத்தப்பட்டது

இப்போது சர்வவல்லமையுள்ள ஜனாதிபதி முழு அதிகாரத்தையும் பெற்று தனது வயது ஆலோசகர்கள் மற்றும் இராணுவ அதிகாரிகளுடன் ஆட்சி செய்துள்ளார். அவர்கள் எதிர்கொள்ளும் பேரழிவு கோவிட் பிளேக்கிலிருந்து மக்களை விரைவாகப் பாதுகாக்க இந்த சக்தி பயன்படுத்தப்படும் என்று பலர் நம்பினர். இரண்டாவது சுற்று கொரோனா வைரஸ் நாட்டிற்குள் எப்படி நுழைந்தது என்பது இன்னும் புதிராகவே உள்ளது. மினுவாங்கோடா பிராண்டெக்ஸ் தொழிற்சாலைக்கு பிளேக் எவ்வாறு வந்தது என்ப உலகின் உயர்மட்ட உளவுத்துறை சேவைகளால் இதுவரை கண்டுபிடிக்க முடியவில்லை. அதைக் கண்டுபிடிப்பது உண்மையில் சாத்தியமா? முடியவில்லை? அது கண்டுபிடிக்கப்பட்டாலும் அரசாங்கம் அதை அடக்கியதா என்பது கேள்விக்குறியாக உள்ளது.

இப்போது கோட்டபயா 100% கொரோனாவை சமாளிக்க தனது தந்திரங்களை மாற்றியுள்ளார். அவர் செய்த முதல் விஷயம், நாட்டில் கொரோனா நிலை மேம்பட்டுள்ளது என்பதைக் காட்ட நோயாளிகளை விடுவிப்பதாகும். முன்னதாக, கொரோனா நோயாளிகள் பி.சி.ஆருடன் இரண்டு முறை மருத்துவமனைகளில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டனர். செய்த பிறகு. இப்போது கோதபயாவின் மருத்துவ நிபுணர்கள் ஒரு புதிய கண்டுபிடிப்பு செய்துள்ளனர். அதாவது, 10 நாட்கள் மருத்துவமனை சிகிச்சைக்குப் பிறகு, இரண்டாவது பி.சி.ஆர் செய்யப்பட்டது. சோதனை தேவையற்றது என்று. அதன்படி, 15,000 க்கும் மேற்பட்ட நோயாளிகள் மருத்துவமனைகளில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டு இரண்டாவது சோதனை இல்லாமல் சமூகத்திற்கு விடுவிக்கப்பட்டுள்ளனர். அவர்களின் உடலில் வைரஸ் இருந்தாலும், அது மற்றவர்களுக்கு தொற்று ஏற்படாது என்று அரசாங்கம் முடிவு செய்கிறது. இவை உண்மையா என்று எங்களுக்குத் தெரியாது. முன்னதாக, கொரோனா பாதிக்கப்பட்ட நபரை அரசாங்கம் கண்டறிந்தபோது, ​​அவரது நெருங்கிய கூட்டாளிகள் 14 நாட்கள் இராணுவத்தால் நடத்தப்பட்ட தனிமைப்படுத்தப்பட்ட முகாம்களில் தனிமைப்படுத்தப்பட்டனர். இதனால், இந்த நோய் சமூகத்தில் பரவவில்லை. மக்களின் வேண்டுகோளின் பேரில், பெரும்பாலான நோயாளிகளை, முதல் வகுப்பு உறவினர்களைக் கூட தங்கள் வீடுகளில் தனிமைப்படுத்த அரசாங்கம் முடிவு செய்தது. தனிமைப்படுத்தப்பட்ட முகாம்களை பராமரிப்பதில் இருந்து அரசாங்கத்திற்கு விலக்கு அளிக்கப்பட்டது. இதன் விளைவாக கொரோனா வைரஸ் எந்த கட்டுப்பாடும் இல்லாமல் நாடு முழுவதும் வேகமாக பரவியது. கொழும்பு நகரில் உள்ள குடியிருப்புகள் உட்பட பல இடங்கள் தனிமைப்படுத்தப்பட்டன, ஆனால் கொழும்பு நகர எல்லைக்குள் கொரோனா நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை நாளுக்கு நாள் அதிகரித்து வருகிறது. கொழும்பு நகரசபையின் தலைமை மருத்துவ அதிகாரி கூறுகையில், கொழும்பு நகரில் சுமார் 80% மக்கள் வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று சந்தேகிக்கப்படுகிறது. கொழும்பு மேயர் நிலைமையை விளக்கி, குறைந்தது இரண்டு வாரங்களாவது நகரத்தை உடனடியாக பூட்ட வேண்டும் என்று கோரினார், ஆனால் அரசாங்கம் அவ்வாறு செய்யவில்லை. கொழும்பு நகரம் மீண்டும் திறக்கப்பட்டுள்ளது, பெரும்பாலான கொரோனா நோயாளிகள் காணப்படும் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட பகுதிகளை பொருளாதார நடவடிக்கைகளுக்கு அனுமதிக்கிறது. இந்த ஆபத்து இருந்தபோதிலும், மேற்கு மாகாணத்தைத் தவிர அனைத்து பள்ளிகளையும் தீவு முழுவதும் திறக்க முடிவு செய்யப்பட்டுள்ளது. போதுமான பி.சி.ஆர். சோதனைகள் செய்யப்படுவதில்லை, இதன் விளைவாக கொரோனா நோயாளிகள் சில பகுதிகளில் காணப்படுவதில்லை. அரசாங்கம் இதை ஒரு வெற்றியாகவே பார்க்கிறது. கொரோனாவுடன் வாழ்வது ஒரு புதிய இயல்பாக்கம் என்று கோட்டபயா உள்ளிட்ட அரசாங்கம் கூறுகிறது.

டொனால்ட் டிரம்ப் / போல்சானோ

இந்த சோதனை புதியதல்ல. டொனால்ட் டிரம்ப், குறிப்பாக அமெரிக்காவில், பொருளாதாரத்தை இயக்கத் தொடங்கினார், அதைப் புறக்கணித்து, அவர் கொரோனாவுடன் வாழ வேண்டும், கொரோனாவைப் பற்றி பயப்பட வேண்டாம் என்று கூறினார். இறுதியாக, உலகில் தற்போது தினசரி கண்டறியப்பட்ட கொரோனா நோயாளிகளில் கிட்டத்தட்ட 200,000 பேர் அமெரிக்காவிலிருந்து வந்தவர்கள். தற்போது அமெரிக்காவில் காணப்படும் மொத்த கொரோனா நோய்த்தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை 125 மில்லியன் ஆகும். இறந்தவர்களின் எண்ணிக்கை 1.4 மில்லியன் ஆகும். பொதுத் தேர்தலின் போது, ​​டொனால்ட் டிரம்ப் கொரோனா நோயால் பாதிக்கப்பட்டு, நான்கு நாட்கள் மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்ட பின்னர், கொரோனாவைப் பற்றி பயப்பட வேண்டாம் என்று பொதுமக்களிடம் கூறினார். இதன் விளைவாக அமெரிக்க சமூகம் நோயாளிகள் மற்றும் சடலங்களுடன் சிக்கலாக உள்ளது. இதன் காரணமாக, மக்கள் டொனால்ட் டிரம்பை எவ்வளவு பேசினாலும் ஜனாதிபதியாக தோற்கடித்தனர். டிரம்பின் நெருங்கிய கூட்டாளியான பிரேசிலின் ஜனாதிபதி போல்சானோ இதேபோன்ற கொள்கையை பின்பற்றினார். தற்போது, ​​பிரேசில் அமெரிக்காவிற்கு வெளியே அதிக அளவில் கொரோனா நோய்த்தொற்றுகளைக் கொண்டுள்ளது. இறந்தவர்களும் அவ்வாறே செய்தார்கள். கொரோனாவுடன் வாழ்வதே அவரது குறிக்கோள். கொரோனாவுடன் வாழ்ந்து இறப்பவர்கள் அந்த நாட்களில் ஒரு வாழ்க்கை கூட செய்ய முடியாத ஏழைகள். அவர்களும் வேலைகளை இழந்துள்ளனர். ஆளும் வர்க்கம் கொரோனாவுடன் வாழ முடியும். இலங்கையில், கோதபய ராஜபக்ஷ இன்று கவனமாக இருக்க வேண்டும் என்று மக்களுக்கு சொல்கிறார். அண்மையில் தேசத்தில் உரையாற்றிய அவர், கொரோனா அரசாங்கத்தால் கொண்டுவரப்பட்ட ஒன்றல்ல என்று கூறினார். இறுதியில் மக்களின் பாதுகாப்பு வெறுமனே மக்களிடம் ஒப்படைக்கப்பட்டது. 88 இல் 89 ஜே.ஆர். இதைத்தான் ஜெயவர்தன சொன்னார். ஆனால் அவர் ஆட்சிக்கு வந்தது, மக்களைப் பாதுகாப்பது அரசாங்கத்தின் பொறுப்பு என்றும், அதை 100% வழங்குவதாகவும் கூறினார். வரம்பற்ற அதிகாரத்தைக் கைப்பற்றிய பின்னர் தங்கள் பொறுப்புகளை மறந்துவிடும் தலைவர்கள் வரலாற்றின் குப்பைத் தொட்டிக்குச் செல்வார்கள், எதுவும் நடக்காது.

கொரோனா தொற்றுநோய் நூறாயிரக்கணக்கான உயிர்களைக் கொன்றாலும், பெரிய அளவிலான நிறுவனங்கள் அதைப் பயன்படுத்திக்கொள்ள மோசடி செய்கின்றன. அவ்வளவுதான்.

நீல் விஜயதிலக

இடது குரல்

Related posts

Leave a Comment