கொழும்பு துறைமுக தொழிலாளர்கள் ECT விற்பனையை எதிர்த்து ஆர்ப்பாட்டம் நடத்தினர்

By Wejepala Weerakoon

கொழும்பு துறைமுக அதிகாரசபையின் தொழிலாளர்கள் கொழும்பு துறைமுகத்தில் கிழக்கு கொள்கலன் முனையம் (இ.சி.டி) விற்பனைக்கு எதிராக இன்று பிற்பகல் போராட்டத்தை நடத்தினர். கொழும்பு துறைமுகத்தில் உள்ள அனைத்து தொழிற்சங்கங்களின் கூட்டு முன்னணியும் இந்த பிரச்சாரத்தில் இணைந்தது. இந்திய அதானி துறைமுகங்கள் மற்றும் தளவாட நிறுவனத்துடன் கூட்டு முயற்சியை நிறுவ துறைமுக மற்றும் கப்பல் துறை அமைச்சர் சமர்ப்பித்த திட்டத்திற்கு இலங்கை அமைச்சரவை ஒப்புதல் அளித்தது. இலங்கை அரசு 51% பங்குகளையும், அதானி போர்ட்ஸ் & லாஜிஸ்டிக்ஸ் நிறுவனம் இந்த நிறுவனத்தின் 49% பங்குகளையும் வைத்திருக்கும். ராஜபக்ஷ ஆட்சி கடந்த ஜனாதிபதி மற்றும் பொதுத் தேர்தல்களில் 2/3 வது பெரும்பான்மையைப் பெற்றது, வெளிநாட்டு நிறுவனங்களுக்கு அரசு சொத்துக்களை விற்பனை செய்வதை நிறுத்துவதாக உறுதியளித்தது. ஆனால் அவர்கள் ஆட்சிக்கு வந்தபின் முந்தைய யஹபாலனா ஆட்சியின் திட்டத்தை பின்பற்றுவதைத் தவிர வேறு வழியில்லை.

இந்த கூட்டு நிறுவன அமைச்சருக்கு எதிராக நடவடிக்கை அச்சுறுத்தலுடன் தொழிற்சங்கங்கள் சவால் விட்டபோது, ​​அரசாங்கத்தின் தொழிற்சங்கங்கள் எதிர்க்கட்சியுடன் அல்ல, அரசாங்கத்துடன் நிற்க வேண்டும் என்று அவர்களை அச்சுறுத்துகின்றன. எவ்வாறாயினும், இந்த அச்சுறுத்தலை மீறி தொழிலாளர்கள் இன்று மறியல் பிரச்சாரத்தை மேற்கொண்டனர். கொழும்பு துறைமுக ஆணையம் ஒரு வெளிநாட்டு நிறுவனத்திற்கு வழங்காமல் ECT இன் செயல்பாடுகளை ஒப்படைக்க அனுமதிக்க தொழிற்சங்கங்கள் கோருகின்றன.

Related posts

Leave a Comment