மக்களுக்கு குறிப்புகள்: மேலாதிக்க மற்றும் போட்டியிடும் அறிவு அமைப்புகள்

எழுதியவர் சுமனசிறி லியானகே

கடந்த வாரம் ஆயிரக்கணக்கான மக்கள் ஒரு இலவச அளவிலான பானி (மருத்துவ சிரப்)   மற்றும் ஒரு சிகிச்சை என்று நம்பப்படும் COVID-19க்கான   ஒரு தடுப்பு மருந்து  சேகரிக்க  வரிசையில் நின்றனர். சுகாதார அதிகாரிகள் பரிந்துரைத்த ஒரு மீட்டர் பாதுகாப்பான தூரத்தை கூட மக்கள் மதிக்கவில்லை. இந்த மருத்துவ சிரப்பை தம்மிகா பண்டாரா என்ற பழங்குடி மருத்துவ நிபுணர் கண்டுபிடித்து தயாரித்துள்ளார். அதன் சான்றுகள் கேள்விக்குறியாக உள்ளன. COVID-19 க்கு ஒரு சிகிச்சை என்று இதுவரை நிரூபிக்கப்படாத இந்த மருந்தைப் பெற மக்கள் ஏன் அதிக எண்ணிக்கையில் கூடினர்? இதற்கு மூன்று காரணங்கள்  இருக்கலாம்.

முதலாவதாக, இலவசமாக வழங்கப்படும் விஷயங்களை மக்கள் முயற்சிக்க முனைகிறார்கள், ஏனெனில் COVID-19 வரிசையில் கணிசமான நேரத்தை செலவழிக்கவில்லை, ஏனெனில் COVID-19 பலரை பொருளாதார ரீதியாக செயலற்றதாக ஆக்கியுள்ளது. இரண்டாவதாக, சுதேச மருத்துவம் ஆபத்தானது அல்ல, பாதகமான பக்க விளைவுகளும் இல்லை என்று பெரும்பாலும் நம்பப்படுகிறது. இந்த விஷயத்தில், தேன் மற்றும் ஜாதிக்காயை உள்ளடக்கிய சிரப்பை முயற்சிக்க மக்கள் கவலைப்படக்கூடாது, ஏனெனில் இவை இரண்டும் ஒவ்வொரு வீட்டிலும் பாட்டியின் முதலுதவிப் பெட்டியில் உள்ளன. மூன்றாவதாக, இந்த மருத்துவ டானிக் COVID-19 வைரஸுக்கு எதிராக செயல்படுகிறது என்று மக்கள் உண்மையிலேயே நம்பியிருக்கலாம். இந்த நம்பிக்கையை வலுப்படுத்த, ஏற்கனவே சோதனைகள் மூலம் நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது என்ற கருத்தை மீடியா அளித்துள்ளது. மேலும், இதனை சுகாதார அமைச்சரும், சபாநாயகரும் கூட முயற்சித்ததாக மக்கள் கண்டிருக்கிறார்கள்.

இது தொடர்பான எந்தவொரு துறையிலும் எனக்கு எந்த அறிவும் இல்லாததால்,இந்த பத்தியின் நோக்கம் இந்த உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட மருத்துவ சிரப்களின் கூறப்பட்ட வலிமையை நிரூபிக்கவோ அல்லது நிராகரிப்பதோ இல்லை. சிரப்பின் அந்த அம்சத்தில் பணியாற்ற ஏழு கற்ற பேராசிரியர்கள் நியமிக்கப்பட்டனர் என்பதை நான் புரிந்துகொள்கிறேன். மேலும், பல சமூக ஊடக மருத்துவ நிபுணர்களைப் போலல்லாமல் (அவர்களில் பலர் இடது சாய்வுகளுடன் புரிந்துகொள்ளக்கூடியவர்கள்), அதன் விஞ்ஞான அம்சத்தைப் பற்றி கருத்துத் தெரிவிப்பதில் இருந்து விலகி இருக்க விரும்புகிறேன். இந்த பத்தியில் உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்படும் இந்த மருந்தின் கண்டுபிடிப்பால் தொடங்கப்பட்ட விவாதத்தின் அரசியல் பற்றியே விவாதிக்க விரும்புகிறேன்.

சிரப் மீது எதிர்ப்பு

சிரப் மற்றும் அதன் கண்டுபிடிப்பின் பின்னணியில் உள்ள கதைகள் குறித்து அவதூறான கருத்துக்களை தெரிவித்த எதிர்க்கட்சி அரசியல்வாதிகள் பலரும் இந்த மருத்துவ சிரப்பை எதிர்ப்பதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை என்று தெரிகிறது. ஏனெனில் அவர்கள், அரசாங்க அரசியல்வாதிகளைப் போலவே, குறிப்பாக தேர்தல்களுக்கு முன்னர் காணப்படாத கடவுளர்களிடமிருந்து ஒருவித ஆதரவைக் கோரி தொடர்ந்து மத இடங்களுக்கு வருகிறார்கள். முன்னாள் பிரதமர் ரனில் விக்கிரமசிங்க போன்ற அண்டவியல் எதிர்ப்பாளர்களுக்கும் இது உண்மைதான். இந்த அரசியல்வாதிகள் தென்னிந்தியாவின் திருப்பதி கோவிலுக்கு வழக்கமான பார்வையாளர்கள். எனவே, அவர்களின் வாதங்களை தீவிரமாக எடுத்துக் கொள்ள எந்தவொரு தர்க்கரீதியான காரணமும் இருப்பதாக நான் காணவில்லை.

ஆயினும்கூட, எதிர்க்கட்சி எம்.பி.க்களின் நிலைப்பாடு இலங்கை அரசியலில் மிக முக்கியமான பலவீனத்தை வெளிப்படுத்துகிறது. பாராளுமன்றத்தில் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்படும் இரண்டு முக்கிய கட்சிகள் SLPP மற்றும் SJB ஆகும், அவை அடிப்படைக் கொள்கை முன்மாதிரிகளைப் பொருத்தவரை குறிப்பிடத்தக்க மற்றும் உறுதியான வேறுபாடுகளைக் கொண்டிருக்கவில்லை. மிக சமீபத்தில் டாக்டர் பந்துலா குணவர்தன ஒரு கருத்தை வெளியிட்டார்.  ‘சட்ட தயாரிப்பாளர்கள்’(Law Makers) இப்போது ‘தேயிலை தயாரிப்பாளர்க(ள்)ளின்‘(Tea Makers) நிலைக்கு தரமிறக்கப்பட்டுள்ளனர். பட்ஜெட் விவாதத்தின் உரைகள்  வெறுமையாகவும்   அர்த்தமற்றதாகவும் இருப்பதாக  அவர் சுட்டிக்காட்டினார். இது எதைக் குறிக்கிறது? அவர்கள் உண்மையில்  வெறுமையான மற்றும் அர்த்தமற்ற  மக்கள் என்று இது காட்டுகிறதா? நான் அதை ஏற்கவில்லை. எனது கணிப்பு என்னவென்றால், எந்தவொரு விவாதமும் இல்லை. ஏனென்றால் இரு கட்சிகளுக்கும் மற்றவற்றிலிருந்து கணிசமாக வேறுபட்ட எதுவும் இல்லை. அத்தகைய சூழலில், அவர்கள் சிறிய மற்றும் முக்கியமற்ற விஷயங்களில் வாதிட்டனர், ஆனால்  அது  அவர்களின் குறுகிய சுயநல அரசியலுக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும். டாக்டர் குணவர்தன செய்ததைப் போல 1980 கள் வரை நடந்த விவாதங்களுடன் ஒப்பிடும்போது,யு.என்.பி.(UNP), ​​ எஸ்.எல்.எஃப்.பி.(SLFP) மற்றும் இடதுசாரி கட்சிகள் (லங்கா சமசமாஜா கட்சி மற்றும் கம்யூனிஸ்ட் கட்சி) ஆகிய மூன்று அரசியல் அமைப்புகளும் பல விஷயங்களில் கணிசமாக மாறுபட்ட நிலைப்பாடுகளைக் கொண்டிருந்தன. எனவே, அது நடந்தபோது நடந்த விவாதங்கள் தீவிரமானவை, காரமானவை, கல்வி மதிப்பைக் கொண்டிருந்தன. அவர்கள் 1958 வெள்ளம் அல்லது தேர்தல் சட்டங்களை மாற்றுவது குறித்து விவாதிக்கவில்லை.

ஆச்சிலின் குதிகால்(Achilles’ heel)

பல இடது குழுக்கள் மற்றும் தனிநபர்கள் அரசாங்க எதிர்ப்பு பிரச்சாரத்தை முன்னெடுப்பதற்கான திறனின் காரணமாக ஓரளவு சிரப் எதிர்ப்பு அலைவரிசையில் இறங்கினர். இருப்பினும், இடதுசாரிகளின் நிலைப்பாடு அதற்கு முற்றிலும் மாறுபட்ட காரணமாக இருக்கலாம். மார்க்சியத்தின் தோற்றம் மற்றும் பல இடது சித்தாந்தங்கள் ஐரோப்பிய அறிவொளி காலத்துடன் இணைந்திருப்பதால், மார்க்ஸ் மற்றும் ஏங்கெல்ஸ் உள்ளிட்ட மார்க்சிஸ்டுகள் ஓரளவிற்கு இயற்கை அறிவியலில் பயன்படுத்தப்பட்ட அறிவியல் முறையுடன் அடையாளம் காணப்பட்டனர். எனவே, பூர்வீக அறிவு அமைப்புகள் எந்தவொரு அறிவியல் அடித்தளமும் இல்லாமல் வளர்ச்சியடையாத சமூக கட்டமைப்பின் ஒரு பகுதியாகக் காணப்பட்டன. இதன் விளைவாக, இலங்கை மார்க்சிஸ்டுகள் பாசிடிவிஸ்டிக் சோதனை அடிப்படையிலான அறிவு விஞ்ஞானபூர்வமான ஒரே அறிவு என்று கூறுகின்றனர்.

பெரிய பன்னாட்டு நிறுவனங்கள் மற்றும் பல்கலைக்கழகங்களைக் கொண்ட முழு உலகளாவிய விஞ்ஞான சமூகமும் COVID-19 வைரஸைக் குணப்படுத்த அல்லது தடுப்பூசி போடுகின்ற சூழலில், மேலே விவாதிக்கப்பட்ட விஞ்ஞானத்தின் கருத்தை கொண்ட மக்கள் எவ்வாறு கெகல்லிலுள்ள(Kegalle)ஒரு சிறிய குக்கிராமத்தில் ஒரு மருத்துவ பயிற்சியாளர் தடுப்பு மற்றும் நோய் தீர்க்கும் ஒரு மருந்தை தான் கண்டுபிடித்ததாகக் கூறியதை நம்புவார்கள்? எனவே, இந்த சிரப் விஞ்ஞானமற்ற அல்லது போலி அறிவியலின் விளைபொருளாக இருக்கும் என்ற அனுமானம், பயிற்சியளிக்கப்பட்ட மற்றும் சரிபார்ப்புக்கான நேர்மறை முறையை நம்பும்படி செய்யப்பட்ட இடது மக்களிடமிருந்து நாம் எதிர்பார்க்கலாம். எவ்வாறாயினும், மேற்கத்திய அறிவு முறையின் மேலாதிக்கம் பல பழங்குடி சமூகங்களால் பகிரப்பட்ட பிற அறிவு முறைகளை ஏகாதிபத்திய அடக்குமுறையின் விளைவாகும் என்ற உண்மையை இடதுசாரிகள் அங்கீகரிக்கத் தவறியதை இந்த வெளிப்படையான மறுப்பு குறிக்கிறது. இது பல உள்நாட்டு அறிவு முறைகள் மீது மேற்கத்திய அறிவு முறையின் சில நேர்மறையான அம்சங்களையும் கூறுகளையும் மறுப்பதற்கில்லை.

மார்க்ஸும் இதே தவறைச் செய்தார். 1853 ஆம் ஆண்டில், லியோன்ஸ் டி லாவெர்க்னே இங்கிலாந்து, ஸ்காட்லாந்து மற்றும் அயர்லாந்தின் கிராமப்புற பொருளாதாரம் என்ற புத்தகத்தை வெளியிட்டார். இந்த புத்தகத்தில் லாவெர்க்னே, மண்ணின் வளத்தின் சீரழிவின் தொடர்ச்சியான வற்றாத பிரச்சினைகளுக்கு உள்நாட்டு விவசாய முறைகள் ஒரு தீர்வாக இருக்கும் என்று வாதிட்டார். அவரது கருத்துக்கள் அந்த நேரத்தில் முன்னணி வேளாண் வேதியியலாளர்களின் படைப்புகளால் அறிவியல் பூர்வமாக நிரூபிக்கப்படவில்லை. எனவே, லாவெர்க்னின் விசித்திரக் கதைகள் பின்தங்கிய பழங்குடி சமூகங்களின் மூடநம்பிக்கையின் பிரதிபலிப்பு என மார்க்ஸ் நிராகரித்தார். ஆயினும்கூட, சமீபத்திய வேளாண்-சுற்றுச்சூழல் ஆராய்ச்சி, தொழில்துறை விவசாய முறை, உற்பத்தி சக்திகளைக் குறைக்க வழிவகுக்கிறது என்பதை நிரூபித்துள்ளது. மேலும், சுற்றுச்சூழல் வேளாண் முறை மிகவும் உற்பத்தித்திறன் மிக்கது என்றும் உணவு இறையாண்மை தொடர்பான எண்ணற்ற பிரச்சினைகளுக்கு ஒரு தீர்வை வழங்குகிறது என்றும் ஆராய்ச்சி காட்டுகிறது. எனவே, முன்னரே தீர்மானிக்கப்பட்ட யோசனைகளின் அடிப்படையில் சுதேசிய அறிவு முறையை கட்டாடி (பேயோட்டுபவர்) விஞ்ஞானமாக நிராகரிப்பது உண்மையில் அறிவியலின் வளர்ச்சியைத் தடுக்கக்கூடும்.

எழுத்தாளர் பெரடேனியா பல்கலைக்கழகத்தில் அரசியல் பொருளாதாரத்தின் ஓய்வு பெற்ற ஆசிரியர்.
sumane_l@yahoo.com

Related posts

Leave a Comment