கட்டூநாயக்கத்தில் அடுத்த வேலைநிறுத்தத்தை முறியடிக்க குண்டர்கள் அழைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

போனஸ் மற்றும் சம்பளம் கோரி வேலைநிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டுள்ள காட்டுநாயக்கிலுள்ள ‘நெக்ஸ்ட்'(NEXT) ஆடைத் தொழிற்சாலை ஊழியர்களைத் தாக்க அதிகாரிகள் குண்டர்களை அழைத்துள்ளதாக தகவல். கோவிட் 19 என்ற போர்வையில், நிறுவனம் தொழிலாளியின் போனஸ், சம்பளம், வருகை கொடுப்பனவுகள் மற்றும் ரூ. 1000 போக்குவரத்து செலவு ஆகியவற்றை வழங்க மறுத்துவிட்டனர். ஆரம்பத்தில் நிறுவனம் போனஸ் செலுத்துவதாக உறுதியளித்தது, ஆனால் பின்னர் அவர்கள் கட்டணம் செலுத்த மறுத்துவிட்டனர். நிர்வாகத்தின் இந்த முடிவால் ஆத்திரமடைந்த தொழிலாளர்கள் டிசம்பர் 17 முதல் வேலைநிறுத்தத்தில் ஈடுபட்டள்ளனர். வேலைநிறுத்தத்தை சீர்குலைக்க நிர்வாகம் போலீஸை வரவழைத்துள்ளது. வேலைநிறுத்தத்திற்கான காரணம் குறித்து தொழிலாளர்கள் போலீசாருக்கு விளக்கம் அளித்துள்ளனர். இதற்கிடையில், நிறுவனத்தின் வேண்டுகோளின் பேரில் சம்பவ இடத்திற்கு வந்த குண்டர்கள் தொழிலாளர் சபையின் இரண்டு முன்னாள் உறுப்பினர்களான பிரசன்னா மற்றும் சமீரா ஆகியோரை பணிமனையின் வாயிலுக்கு வரவழைத்து வேலைநிறுத்தத்தை நிறுத்தப்போவதாக அச்சுறுத்தினர். நெகம்போ தொழிலாளர் அலுவலக அதிகாரிகள் வந்து கலந்துரையாடின போதிலும், நிறுவனம் நஷ்டத்தில் இருப்பதாக நிர்வாகம் கூறியிருந்தது. ஆனால் இங்கிலாந்தில் உள்ள நெக்ஸ்டின்(NEXT) பெற்றோர் நிறுவனம் சுமார் ரூ.40 மில்லியன் தொழிலாளியின் சம்பளம் மற்றும் போனஸ் போன்றவற்றை செலுத்த வழங்கியுள்ளது.  ஆனால் அந்த பணம் வேறு சில நோக்கங்களுக்காக நிர்வாகத்தால் பயன்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

மினுவங்கோடாவின் பிராண்டிக்ஸ்(BRANDIX) நிறுவனத்தின் மூலம் கோவிட் -19 இன் இரண்டாவது அலை தோன்றியதைத் தொடர்ந்து, காட்டுநாயக்கிலுள்ள நெக்ஸ்ட் ஆடைத் தொழிற்சாலையின் பல ஊழியர்களும் வைரஸுக்கு சாதகமாக இருந்தனர். ஆகையால், அடுத்த தொழிற்சாலையும் அக்டோபர் 9 முதல் பல நாட்கள் மூடப்பட்டது. தனிமைப்படுத்தலில் ஏராளமான தொழிலாளர்கள் அனுப்பப்பட்டனர். ஒரு பெண் தொழிலாளி, சில தொழிலாளர்கள் தங்கள் சொந்த பணத்தால் பி.சி.ஆர் சோதனைகளை மேற்கொண்டதாகக் கூறினார். தனிமைப்படுத்தப்பட்ட தொழிலாளர்களுக்கு 28 நாட்களுக்கு நிறுவனம் வழங்கிய உலர் ரேஷன் பார்சல்களில் 3 கிலோ அரிசி, 250 கிராம் பயறு, 500 கிராம் சர்க்கரை, 3 பாக்கெட் மேகி நூடுல்ஸ், 100 கிராம் தேயிலை இலைகள் மற்றும் 400 கிராம் பால் பவுடர் மட்டுமே இருந்தன. சில தொழிலாளர்கள் இந்த பார்சலைப் பெறவில்லை. 14 நாட்கள் தனிமைப்படுத்தலுக்குப் பிறகு, பி.எச்.ஐ(PHI) தொழிலாளர்களை வேலைக்குச் செல்லச் சொன்னது, ஆனால் நிறுவனம் அவர்களை வேலை செய்ய அனுமதிக்கவில்லை. தனிமைப்படுத்தலுக்கு 14 நாட்களுக்கு மேலதிகமாக தொழிலாளர்கள் எடுத்த விடுப்புக்கு இரண்டு நாட்களுக்கு மேல் சம்பளம் இல்லை என்று கருதப்படுகிறது.

Image may contain: one or more people, people dancing, people standing and crowd

18 ஆம் தேதி நடைபெற்ற கலந்துரையாடலில், அவர்கள் போனஸ் செலுத்த முடியவில்லை என்று நிர்வாகம் கூறியுள்ளது, ஆனால் வேலைநிறுத்தம் காரணமாக அந்த முடிவு மாறிவிட்டது, 19 ஆம் தேதி அவர்கள் 1/2 மாத போனஸ் செலுத்த ஒப்புக்கொண்டனர். ஆனால் தொழிலாளர்கள் முழு போனஸ் மற்றும் பிற கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்யும் வரை வேலைநிறுத்தம் தொடரும் என்று கூறுகிறார்கள்.

Related posts

Leave a Comment