வால்சபுகலா விவசாயிகளின் போராட்டம் வெற்றி!

மனித-யானை மோதலைத் தீர்க்க யானைகள் வாழ்விடம் அமைக்கக் கோரி வால்சபுகலா விவசாயிகளின் 86 நாட்கள் தொடர்ச்சியான சத்தியாக்கிரகத்தின் விளைவாக, யானைக் காப்பகத்தை நிறுவுவதற்கான வர்த்தமானி அறிவிப்பு ஏப்ரல் 9, வெள்ளிக்கிழமை வெளியிடப்பட்டுள்ளது. மக்களுக்கு துப்பாக்கிகளைக் கொடுத்து யானைகளை நிர்வகிப்பதற்குப் பதிலாக, வாலாவாவின் இடது கரையில் உள்ள உழவர் தலைவர்கள் முற்போக்கான அரசியல் முன்மொழிவை முன்வைக்கின்றனர், யானை வேலிகள் போதிய தீர்வாக இல்லாத இடங்களில் யானைகள் வாழ நிலம் கோருகின்றனர்.

இந்த வர்த்தமானி அறிவிப்பின்படி, ஹம்பாந்தோட்டா, சூனியவேவா, தனமல்விலா மற்றும் ஹனந்தோட்டா மற்றும் மொனராகலா மாவட்டங்களில் உள்ள லுனுகம்வீரா பிரதேச செயலகங்களைச் சேர்ந்த 23746.55 ஹெக்டேர் பரப்பளவில் இந்த வாழ்விடம் உள்ளது. இருப்பினும், சத்தியாக்கிரகத்தில் ஈடுபட்டுள்ள விவசாயிகள் தலைவர்கள், பொறுப்புள்ள அரசாங்க அதிகாரிகள் வந்து இந்த வர்த்தமானி அறிவித்தல் குறித்து விளக்கும் வரை தாங்கள் போராட்டத்தை கைவிட மாட்டோம் என்று கூறுகிறார்கள்.

வால்சபுகலா விவசாயிகளின் இந்தப் போராட்ட வெற்றிக்கு எங்கள் வணக்கம்!

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *