வங்கி வேலைநிறுத்த அச்சுறுத்தல்களுக்கு அரசாங்கம் பின்வாங்குகிறது

இலங்கை வங்கி ஊழியர் சங்கம் (சிபியு) இன்று (22 ஆம் தேதி) மாநில வங்கிகளில் தொடங்க உத்தேச டோக்கன் வேலைநிறுத்தம் கோரிக்கைகளை தீர்க்க நிதி அமைச்சகம் நடவடிக்கை எடுத்துள்ளதால் நிறுத்தப்பட்டுள்ளது என்று தொழிற்சங்கம் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. தொழிற்சங்கத்தின் கோரிக்கைகள் அதிக நன்மை பயக்கும் ஓய்வூதியத் திட்டத்தைப் பெறுவது, இரண்டு ஆண்டுகளுக்குள் பாங்க் ஆப் இலங்கையில் பயிற்சி பெறும் வங்கி ஊழியர்களை உறுதிப்படுத்துவது மற்றும் எம்.பி.எஸ்.எல் வங்கியின் நிர்வாக முறைகேடுகளை நீக்குவது.

சிபிஇயுவின் அறிவிப்பின்படி, வங்கி ஓய்வூதியத்தை திருத்துவதற்கு நிதி அமைச்சகம் ஒப்புதல் அளித்துள்ளது, இது தொடர்பாக மாநில வங்கிகளுக்கு அறிவுறுத்தல்கள் வழங்கப்படும். வங்கி நிர்வாகங்கள் தொழிற்சங்கத்துடன் எழுத்துப்பூர்வமாக தொழிற்சங்கத்துடன் கலந்துரையாடி, அந்த அறிவுறுத்தல்கள் தொடர்பான பிரச்சினைகளை தீர்ப்போம் என்று தெரிவித்துள்ளன.

பயிற்சி ஊழியர்களின் சம்பளத்தை அதிகரிக்க பேங்க் ஆப் சிலோன் ஒப்புக் கொண்டுள்ளது. இரண்டு ஆண்டுகளில் உறுதிப்படுத்த வேண்டும் என்ற அவர்களின் கோரிக்கை தொடரும்.

வங்கியின் நிர்வாக முறைகேடுகளை அகற்ற எம்.பி.எஸ்.எல் வங்கியில் புதிய தலைமை நிர்வாக அதிகாரியை நியமிக்க ஏற்பாடுகள் செய்யப்படும். இந்த அடிப்படையில்தான் உத்தேச டோக்கன் வேலைநிறுத்தம் இடைநிறுத்தப்பட்டுள்ளது.

விஜேபால வீரக்கூன்

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *