உழைக்கும் மக்களின் கட்சியே மாற்றீடு.

பொது ஜன பெரமுனா அரசாங்கம் 2/3 க்கும் அதிகமான பெரும்பான்மையுடன் ஆட்சிக்கு வந்து, சர்வாதிகார அதிகாரங்களை கைப்பற்றி இரண்டு வருடங்களுக்கும் குறைவான காலங்கள் கடந்துவிட்டன, ஆனால் அது ஒரு செல்வாக்கற்ற அரசாங்கமாக சாதனை படைத்துள்ளது. முன்பை விட மிகக் குறுகிய காலத்திற்குள். அதிக நம்பிக்கையுடன் கோத்தபயாவுக்கு வாக்களித்த 6.9 மீ மக்கள் அனாதையாகி, நாட்டில் அவரால் எதுவும் செய்ய முடியாது என்று கூறி அவர் அளித்த அறிக்கை. குறிப்பாக நாட்டில் உள்ள அத்தியாவசிய பொருட்களின் விலையையோ அல்லது நாட்டின் வர்த்தகர்களையோ அவரால் கட்டுப்படுத்த முடியாது என்று அறிவித்த பின்னர். கோவிட் 19 தொற்றுநோய்க்குப் பிறகு, உலகின் ஒவ்வொரு நாட்டிலும் உள்ள முதலாளித்துவ ஆட்சியாளர்களால் அந்த நாடுகளின் மக்களை மரணம் மற்றும் பஞ்சத்திலிருந்து காப்பாற்ற முடியாது என்பது தெளிவாகியது. இந்த சூழ்நிலையில் நவ-தாராளமயம் உலகத்தால் நிராகரிக்கப்பட்டு மக்கள் மாற்று தீர்வைக் கோருகின்றனர். இலங்கையிலும் இது ஒரு பொதுவான நிலைமை.

மதத்தையும் இனவெறியையும் வலுப்படுத்தி ஆட்சிக்கு வந்த எஸ்.எல்.பி.பி அரசாங்கம் வெறும் எதிர்ப்பாளர்களால் அல்ல, அரசாங்கத்தின் சொந்த பங்காளிகளால் கடுமையாக தாக்கப்பட்டுள்ளது. மோசடி செய்யும் ராஜபக்ஷ உயரடுக்கை ஆட்சிக்கு கொண்டுவருவதில் குறிப்பிடத்தக்க பங்களிப்பை செய்த பெளத்த பிக்குகள் இன்று கோத்தபயாவை சவால் செய்ய முன்வந்துள்ளனர். கொழும்பு போர்ட் சிட்டி கமிஷனுக்கு எதிராக பேசிய ஒரு துறவி சமீபத்தில் தனக்கு வேறு வழியில்லை என்பதால் தான் இந்த நேரத்தில் அரசாங்கத்துடன் இருப்பதாக கூறினார். உழைக்கும் மக்கள் மட்டுமல்ல, பிற்போக்கு சமூகத்தின் ஒரு பகுதியும் தற்போதைய ஆட்சியாளர்களுக்கு மாற்றீட்டைத் தேடுகின்றன என்பதை இது காட்டுகிறது.

ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக உழைக்கும் மக்கள் நாட்டின் மிகவும் பாதிக்கப்பட்ட பகுதி அரசாங்கத்தில் உள்ளனர். கூலி சம்பாதிப்பவர்கள் மட்டுமல்ல, விவசாயிகள், மீனவர்கள் மற்றும் நாள் தொழிலாளர்கள் போன்ற அனைத்து மக்களும் கோவிட் -19 வைரஸ் மற்றும் நாட்டின் பலவீனமான பொருளாதாரத்தால் ஏற்படும் அழுத்தங்களை சமாளிக்க முடியவில்லை. அத்தியாவசிய உணவுப் பொருட்களின் விலையில் கூர்மையான உயர்வு, வேலை இழப்பு, ஊதியம் பெறுபவர்களின் வருமானத்தில் சரிவு, சேவை செலவுகளின் கூர்மையான உயர்வு ஆகியவை இந்த காலகட்டத்தில் தெளிவாகத் தெரிந்தன. அவற்றில் எதையும் அரசாங்கத்தால் கட்டுப்படுத்த முடியவில்லை.

இந்த சூழ்நிலையில், இந்த அரசாங்கத்திற்கு எதிராக எந்த சக்தியின் கீழ் ஒன்றுபட வேண்டும் என்பதில் மக்களின் மனதில் குழப்பம் நிலவுகிறது. நடுத்தர வர்க்கத்திற்காக ஒரு கட்சி அமைப்பதாக ஊடகங்கள் சமீபத்தில் அறிக்கை செய்திருந்தாலும், அது முதலாளித்துவ இனவெறி நலனை ஆதரிப்பது ஒரு கட்சி என்பதைத் தவிர வேறில்லை.

இந்த சூழ்நிலையில், ஒரு அரசியல் கட்சிக்கு அவர்களின் பிரச்சினைகளைத் தீர்ப்பதற்கான ஒரு திட்டம், உழைக்கும் மக்களால் பராமரிக்கப்பட்டு, மோசடி முதலாளித்துவத்திலிருந்து விடுவிக்கப்பட்டுள்ளது. 1948 ல் சுதந்திரம் என்று அழைக்கப்பட்ட பின்னர் ஆட்சிக்கு வந்த ஒவ்வொரு அரசியல் கட்சியும் இந்த உழைக்கும் மக்களின் கோரிக்கைகளை பூர்த்தி செய்யும் என்று பெருமை பேசுகின்றன. ஆனால் இவ்வாறு ஆட்சிக்கு வந்த ஒவ்வொரு அரசாங்கமும் மக்கள் அனுபவிக்கும் உரிமைகளை மிருகத்தனமாகக் குறைத்தன.

தங்களை ஆளுவதற்கு முதலாளித்துவத்திலிருந்து தலைவர்களைத் தேர்ந்தெடுப்பது இப்போது முடிவுக்கு வர வேண்டும் என்று நாங்கள் நினைக்கிறோம். மாறாக, உழைக்கும் மக்களே ஒரு அரசியல் கட்சியை உருவாக்க வேண்டும், இது தொழிலாளர்கள் உட்பட உழைக்கும் மக்களால் முன்வைக்கப்பட்ட ஒரு திட்டத்தை செயல்படுத்த தயாராக உள்ளது, அவர்களின் பிரச்சினைகளை தீர்க்க வேண்டும். இது தவிர்க்க முடியாத பணி. 2019 ஜனாதிபதித் தேர்தலுக்கு சற்று முன்னர் இது குறித்து ஒரு விவாதம் நடந்தாலும், கோத்தபயா மீது அதிக நம்பிக்கை வைத்திருந்த மக்கள் கலந்துரையாடலை விரும்பவில்லை. இன்று, கோத்தபயா தான் செய்ய பயிற்சி பெற்ற மக்களைக் கொல்வதைத் தவிர வேறு எதுவும் செய்ய முடியாது என்பதை உலகுக்கு நிரூபித்துள்ளார். எனவே உழைக்கும் மக்களுக்கு தங்கள் சொந்த அமைப்பை உருவாக்குவதைத் தவிர வேறு வழியில்லை.

இலங்கையில் பெரும்பான்மையானவர்கள் பெளத்தர்கள் என்று கூறப்படுகிறது. ஆனால் கடந்த ஜனாதிபதித் தேர்தலில், பெளத்தர்களால் குறைந்தது ஐந்து கட்டளைகளை வைத்திருப்பதாக நம்பப்பட்ட இரண்டு துறவிகள் ஜனாதிபதி பதவிக்கு ஓடினார்கள், ஆனால் பெரும்பான்மையான பெளத்தர்கள் கொலை மற்றும் பல்வேறு குற்றங்களில் குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒருவரைத் தேர்ந்தெடுத்தனர். நாட்டின் வாக்காளர்களில் 52% பெண்கள். ஆனால் முந்தைய தேர்தலில், இந்த 52% பெண்கள் ஒரு பெண் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரைக் கூட தேர்வு செய்யவில்லை.

வரலாறு முழுவதும், தொழிலாளர் தலைவர்கள் தேர்தல்களில் போட்டியிட்டனர், ஆனால் பெரும்பான்மையான தொழிலாளர்கள் அவர்களைத் தேர்ந்தெடுக்கவில்லை, அவர்கள் முதலாளித்துவ பிரதிநிதிகளை தங்கள் ஆட்சியாளர்களாகத் தேர்ந்தெடுத்தனர். ஆரம்பத்தில், முதலாளித்துவ வர்க்கத்தை விட, உழைக்கும் மக்களின் கட்சியை உருவாக்கும் திட்டத்தை முதலில் எதிர்ப்பது தொழிலாள வர்க்கத் தலைவர்கள்தான். ஏனென்றால், முதலாளித்துவத்தில் தொழிற்சங்கத் தலைவர்களாக அவர்கள் பெறும் சலுகைகள் பறிக்கப்படுகின்றன. தொழிலாளர்களுக்கு ஒரு நாட்டை ஆளக்கூடிய திறன் இல்லை என்றும், அரசியல் என்பது உழைக்கும் மக்களின் தொழில் அல்ல என்றும் அவர்கள் கூறுவார்கள். அல்லது உழைக்கும் மக்கள் அத்தகைய அமைப்புகளை உருவாக்க முயற்சித்தால், அவர்கள் குதித்து, அத்தகைய அமைப்புகளை உருவாக்குவதை நாசமாக்குவார்கள். உலகில் வர்க்கப் போராட்டங்களின் வரலாற்றின் அனுபவம் அதுதான்.

ஆனால் இதுபோன்ற முயற்சிகள் முறியடிக்கப்படுவதும், உழைக்கும் மக்களை முதலாளித்துவ அரசியல் கட்சிகளிடமிருந்து பிரிக்க ஒரு உழைக்கும் மக்கள் கட்சி அமைக்கப்படுவதும் இன்று கட்டாயமாகும். ஒன்றுபட்ட தொழிலாளர்கள் துறைமுகத்தை இயக்குவதற்கான திட்டம் இருப்பதை துறைமுகத் தொழிலாளர்கள் நிரூபித்தனர். அந்த துறைமுகத் தொழிலாளர்கள் முதலாளித்துவ ஆட்சியாளர்கள் இல்லாமல் துறைமுக விவகாரங்களைக் கட்டுப்படுத்த முடியும். ஆடை தொழிற்சாலை தொழிலாளர்கள் மேலாளர்கள் இல்லாமல் ஆடைகளை உற்பத்தி செய்து ஏற்றுமதி செய்யலாம். வங்கி ஊழியர்கள் ஒன்றிணைந்தால், அவர்கள் வங்கிகளைக் கட்டுப்படுத்தலாம். தேவை என்பது உறுதியே.

விஜேபால வீரக்கூன்

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *