பட்டிகளுக்கு முந்தைய ஆறு ஆண்டுகள்

ஒரு இருபது வயது இளைஞரைப் பற்றி யோசித்துப் பாருங்கள், ஆறு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவித்து, அந்தக் காலகட்டத்தில் அவரது அனுபவங்களையும் நினைவுகளையும் சேகரித்து, இறுதியாக அவர் அறுபது வயது மனிதராக முதிர்ச்சியடையும் போது இதுபோன்ற குறிப்புகள் அனைத்தையும் ஒரு புத்தகத்தில் கொண்டு வருவார்! இந்த வகை எந்த சிங்கள புத்தகத்தையும் படித்தது எனக்கு நினைவில் இல்லை, இது என் உடலிலும் மனதிலும் மிகவும் எதிரொலித்தது.

சிறை சுவர்களுக்குள் செய்யப்பட்ட 30 வரைபடங்கள் உட்பட 22 அத்தியாயங்களை உள்ளடக்கிய 169 பக்கங்களைக் கொண்ட இந்த புத்தகத்தை நான் கற்பனை செய்தேன், சார்லஸ் தயானந்தா ஒரு சிறந்த நாவலாசிரியரின் உயர் திறனைக் கொண்ட ஒரு நபர், மற்றும் ஒரு சிறந்த கலைஞர் என்ற எண்ணத்தை எனக்குக் கொடுத்தார்.

புத்தகத்தின் ஆரம்பத்தில் அவர் இவ்வாறு கூறுகிறார்:

“நான் ஒரு சபிக்கப்பட்ட சமூகத்தின் வேதனையான மற்றும் வேதனையான வேதனையான கதாபாத்திரங்களைப் பற்றி அல்ல, ஆனால் சிறைச் சுவர்களுக்குள் மனிதகுலம் சிறிது நேரத்தில் வாடிப்போவதைப் பற்றியது. இது ஒரு சுயசரிதை அல்லது இலக்கிய படைப்பு அல்ல, ஆனால் ஒரு உண்மையான கதை மற்றும் நிச்சயமாக ஒரு கற்பனை படைப்பு அல்ல. ”

இருப்பினும், இது இடைவிடாத மனிதநேயம் மற்றும் உண்மையை வெளிப்படுத்தும் ஒரு சிறந்த படைப்பு என்பதை நான் வலியுறுத்த வேண்டும்.

சிறைச்சாலையில் உள்ள ஒற்றுமையற்ற கதாபாத்திரங்களின் தொடர் சிலவற்றை மோசமானதாகவும், மற்றவர்கள் பயங்கரமானதாகவும், அதிர்ச்சியூட்டும் ஆளுமைகளை வெளிப்படுத்தும் பலவற்றைப் பற்றியும் ஆசிரியர் மிக ஆழமாகக் கவனிக்கிறார்.

ஒரு கலைஞராக இருந்த சார்லஸ் தயானந்தா, 1970 தசாப்தத்தில் ஒரு இளைஞர் எழுச்சியில் ஈடுபட்டார், போகம்பரா சிறையில் ஆறு ஆண்டுகள் கழித்தார், மேலும் 1000 குற்றவாளிகளுடன். அவர் வரைந்தவை போன்ற வாழ்க்கையின் உண்மையான தன்மையை வெளிப்படுத்தும் அத்தகைய தொடர்ச்சியான வரைபடங்களை நீங்கள் ஒருபோதும் காண மாட்டீர்கள்.

பல கைதிகளின் உடல் மற்றும் மன வேதனையை புரிந்து கொள்ள முயற்சி செய்யுங்கள், அவர்கள் 10×8 அடி சிறைச்சாலையில் ஒன்றாக பிழியப்பட்டு, இரவும் பகலும் இருளில் கழிப்பார்கள். சிறை நிர்வாகத்தின் திகிலூட்டும் நிர்வாகத்தை இந்த புத்தகம் குறிப்பாக விமர்சிக்கிறது. இந்த புத்தகம் இலங்கைக்குள் விற்பனைக்கு தடைசெய்யப்பட்டதா என்பதில் ஆச்சரியமில்லை, இருப்பினும், ஆர்வமுள்ள வாசகர்களுக்கு அதிர்ஷ்டவசமாக அது நடக்கவில்லை.

தயவுசெய்து படித்து, இந்த புத்தகத்தில் விளக்கப்பட்டுள்ள பின்வரும் எழுத்துக்களை கற்பனை செய்ய முயற்சிக்கவும்; போன்றவை: “இரண்டு நிமிடங்களுக்குள் ஒரு விரைவான குளியல் – கைதிகள் சுதந்திர உலகில் உள்ள மரங்களைக் காண முள் ஜன்னலுக்கு அருகில் குதித்து குதித்து – ஒரு ரேஷன் அரிசி தட்டு – கைதி பஸீர், கழிப்பறைகளில் இருந்து எடுக்கப்பட்ட கொஞ்சம்  மலம் கொண்டு போராடுகிறார் –  மலம் கழிக்கும் பொருளை உட்கொள்ளும் கைதி செகு பெரேரா(சாதாரண அரிசி மற்றும் கறிக்கு பதிலாக) –  ஒரு சவப்பெட்டியை செய்வதற்கு கூட நேரடியாகவே ஒரு உடலை அளவிடுவார்- இறுதியாக நித்திய ஓய்வுக்குச் செல்கிறார்! ” எழுத்தாளர் வாழும் மனிதர்களைப் பற்றி பேசுகிறார் என்று நம்ப முடியுமா?

அன்புள்ள வாசகரே, மேற்கத்திய உலகின் சிறைகளில் உள்ள வாழ்க்கையைப் பற்றி எழுதப்பட்ட மிகவும் சுவாரஸ்யமான மற்றும் நம்பமுடியாத கதைகளை நீங்கள் படித்திருக்கலாம். இந்த புத்தகத்தின் மூன்றாவது பதிப்பையாவது நீங்கள் படிக்கவில்லை என்றால், சிங்கள நாவல்களைப் படிப்பதை நிறுத்துங்கள். 


பராக்கிரம கொடித்துவக்கு

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *