கட்டூநாயக்க சுதந்திர வர்த்தக வலயத்தில் ஊழியர்கள் எதிர்கொள்ளும் சிக்கல்கள்

அக்டோபர் 20, 2020

க .ரவ பிரதமர் மஹிந்த ராஜபக்ஷ

பிரதமர் அலுவலகம்

கொழும்பு 7.

அன்புள்ள பிரதமர்

கட்டூநாயக்க சுதந்திர வர்த்தக வலயத்தில் ஊழியர்கள் எதிர்கொள்ளும் சிக்கல்கள்

கோவிட் 19 இன் இரண்டாவது அலை அந்த தொழிற்சாலைகளில் பணிபுரியும் கட்டூநாயக்க சுதந்திர வர்த்தக வலய தொழிலாளர்களுக்கும், மண்டலத்தைச் சுற்றியுள்ள போர்டிங் ஹவுஸில் தங்கியிருக்கும் தொழிலாளர்களுக்கும் பரவியுள்ளதால், பல கடுமையான சிரமங்களை எதிர்கொண்டுள்ளனர்.

1. அப்பகுதியில் விதிக்கப்பட்ட ஊரடங்கு உத்தரவு காரணமாக, வேலைக்குச் செல்வோர் தவிர மற்ற அனைவருக்கும், அவர்களுக்குத் தேவையான அத்தியாவசிய உணவுப் பொருட்களை வாங்க கடைகளுக்குச் செல்ல முடியவில்லை. ஊரடங்கு உத்தரவு காரணமாக இப்பகுதியில் பல கடைகள் மூடப்பட்டுள்ளன.

2. இப்பகுதியில் உள்ள தொழிற்சாலைகளின் நிர்வாகம் கோவிட் பாதிக்கப்பட்ட தொழிற்சாலைகளின் தொழிலாளர்களுடன் தங்கியுள்ள தொழிலாளர்களுக்கு வேலைக்கு அறிக்கை அளிக்க வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தியுள்ளது.

3. இதன் விளைவாக, ஏராளமான ஊழியர்கள் தங்கள் உறைவிடங்களில் சிக்கித் தவிக்கின்றனர். இந்த ஊழியர்களுக்கு அத்தியாவசிய பொருட்கள் வாங்க பணம் இல்லை. சாதாரண சூழ்நிலைகளில், இந்த தொழிலாளர்கள் அருகிலுள்ள கடைகளிலிருந்து மளிகை சாமான்களை வாங்குகிறார்கள். சம்பளத்தைப் பெற்ற பிறகு, முந்தைய கடன் திருப்பிச் செலுத்தப்பட்டு மீண்டும் கடனில் வாங்கப்பட்ட பொருட்கள். ஆனால் வைரஸ் நிலைமை காரணமாக, மளிகை உரிமையாளர்கள் இப்போது கடனில் பொருட்களை வழங்க மறுத்து வருகின்றனர்.

4. இந்த தொழிலாளர்கள் பணிபுரியும் தொழிற்சாலைகளும் தங்கள் ஊழியர்களுக்கு உலர் உணவு அல்லது பணத்தை வழங்குவதில்லை. குறிப்பாக பிராண்டிக்ஸ், நெக்ஸ்ட், ஒகயா லங்கா, டயல் டெக்ஸ், ஸ்மார்ட் ஷர்ட், சீஃப்வே லங்கா, ஏடிஜி ஆகியவற்றின் தொழிலாளர்கள் உணவு மற்றும் வாழ்க்கை முறை இல்லாமல் தங்கள் போர்டிங் வீடுகளில் எஞ்சியிருக்கும் போர்டிங் ஹவுஸ்.

5. இந்த நேரத்தில் குறிப்பாக இந்த ஊழியர்கள் உணவுப் பொருள்களைக் கேட்கிறார்கள், பணம் அல்ல.

6. சம்பந்தப்பட்ட கிராம நிலதாரிகள் இந்த நபர்கள் குறித்து முறையான விசாரணையை மேற்கொள்வதில்லை.

7. எனவே, இந்த சூழ்நிலையை கருத்தில் கொண்டு, இந்த ஊழியர்களுக்கு உங்கள் விரைவாக உணவு மற்றும் சுகாதார வசதிகளை வழங்குவதற்கான வழியை நிறுவுமாறு தயவுசெய்து கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

தங்கள் உண்மையுள்ள

லினஸ் ஜெயதிலகே (0712096867)

ஜனாதிபதி

சி.சி: க Hon ரவ தொழிலாளர் அமைச்சர்

தொழிலாளர் ஆணையர் ஜெனரல்

மாவட்ட செயலாளர் – கம்பாஹா

பிரதேச செயலாளர் – கட்டானா

BOI – கட்டூநாயக்க

Spread the love

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *